[CR] ประสบการณ์ เทรด Forex กับ XM และ FBS

ผมจะมาเล่นประสบการณ์ ในการอยากรวยทางลัดของผม
มีวันหนึง ผมได้เห็นโฆษณา การเทรด Forex ในความคิดตอนนั้น ก็คิดแค่ว่า มันคือหุ้น เราต้องลองเล่นหุ้น เผื่อจะรวยเหมือนกับเศรษฐีคนอื่นๆที่เขาเล่นกัน
แต่ในความเป็นจริงแล้ว Forex มันก็คือ การพนัน เหมือน Sbobet นั้นเอง แต่ด้วยความไม่รู้เลยลองเข้าไปเล่น

วันแรก
ไปเจอโปรโมชั่น เติมเงิน $100 ได้รับเพิ่มทันที่ $100 (FBS)
ปรากฏว่า กราฟหุ้นมันไปคนละทางกับที่ผมคิดไว้ และ ในบัญชี รวมเครดิต ก็เป็น $200 แต่กลับกลายเป็นว่า พอยอดติดลบ $99 โบกเกอร์ กลับ ตัดบัญชีผม ทั้ง $200 ไปทันที โดยที่ มันยังเหลือเครดิตอีกตั้ง $100

หลังจากนั้น ผมเลยหันไปเล่นของ XM
แต่โปรโมชั่นเป็น เติม $100 ได้เพิ่ม $50 ทันที่ (เป็นเครดิต)
และมันก็เป็นจริง ผมติดลบ ไป $100 และระบบก็ได้นำเครดิตออกมาใช้ทันที่ โดยไม่ตัดบัญชีผมเหมือน FBS ทำให้เปรียบเสมือน ผมมีสิทธิรอลุ่นว่า กราฟอาจจะกลับทางมาในทางที่ผมได้เลือกไว้ แล้วมันก็กลับมาจริงๆ ทำให้ผมได้กำไรมาเยอะพอสมควร แต่แล้ว ประเด็นมันอยู่ตรงนี้
เมื่อผมได้ทำการถอนเงิน ในระบบได้เขียนไว้ว่า ใช้เวลาในการถอนเงิน เข้าถึง บัญชี เป็นเวลา 2-5 วันทำการ

ถอนครั้งแรก 7 วัน เงินถึงจะเข้าบัญชีผม (จำนวนเงินไม่มาก)
ถอนครั้งที่ 2 ปรากฏว่า ผ่านมา 10 วันเข้าให้แล้ว เงินผมยังไม่รู้เดินทางถึงไหนอยู่เลย (จำนวนเงินมากกว่าครั้งแรก)
และผมก็ได้เข้าไปถามระบบ สอบถาม ให้ความช่วยเหลือของเว็บไซต์ ก็โม้เมไปเรื่อย ว่าทางโบกเกอร์ได้จ่ายเงินให้ท่านไปตั้งแต่ วันแรกที่ทำการถอนแล้ว แต่ที่เหลือก็อยู่ที่ธนาคาร ว่าจะเอาเงินเข้าบัญชีคุณตอนไหน ให้ตายเถอะ ตัดปัญหากันง่ายๆเลยคนเรา

เพราะฉะนั้น ผมเลยอยากให้ท่านผู้นักลงทุนด้านนี้ (หน้าใหม่) ให้ทราบถึงปัญหาที่จะเกิดขึ้น เมื่อท่านได้ก้าวเข้าสู่วงการ Forex ว่ามันเป็นยังไง บางที ท่านอาจจะไม่พบปัญหาแบบผมก็ได้ ดังนั้นคิดให้ดีๆนะครับ ก่อนตัดสินใจ

เงินได้ง่าย ก็เสียง่ายเช่นกัน สิ่งที่น่ากลัวที่สุดคือ "ตัวเรา" อย่าให้กิเลส และความโลภเข้ามาครอบนำจิตใจนะครับ ไม่งั้น จบแน่
ชื่อสินค้า:   Forex
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่